Chuyên quảng cáo - rao vặt
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Du học mỹ lựa chọn mới

Go down

Du học mỹ lựa chọn mới Empty Du học mỹ lựa chọn mới

Post  maicat Mon Dec 27, 2010 1:10 am

Ở Mỹ, hiện có hơn 3.600 trường đại học và cao đẳng có các chương trình học đại học. Nhưng làm thế nào để bạn có thể tìm thấy chương trình học tốt nhất dành cho mình? Những thông tin mà chúng tôi cung cấp ở đây sẽ giúp bạn có thêm hiểu biết về du hoc my, và giúp bạn có được những quyết định đúng đắn trong việc lựa chọn nơi đến để trang bị hành trang kiến thức cho tương lai của mình.

1. du hoc my – Phải có kết quả học tập tương đối ở Việt Nam:

Điều này rất quan trọng, thường là một trong những yếu tố để lãnh sự viên đưa ra quyết định cấp visa cho bạn. Kết quả học tập thường được đánh giá từ 3-5 năm học gần nhất. Càng tuyệt vời hơn nếu bạn có thư giới thiệu tốt từ nhà trường, từ các giáo viên cũ của bạn.
2. du hoc my – Bạn phải vạch được một kế hoạch học tập hợp lý:

Đây là một điều rất rất quan trọng. Cho dù bạn sang Mỹ học chương trình gì, bạn cũng phải thể hiện sự chuẩn bị kỹ lưỡng của mình trong việc lập kế hoạch học tập lâu dài cho lãnh sự viên thấy. Ví dụ, nếu bạn sang Mỹ học lớp 10, thì lớp 11, 12, đại học, hay sao đại học bạn sẽ học ở đâu? Các câu hỏi về việc lập kế hoạch học tập xuất hiện khá thường xuyên trong những lần phỏng vấn Visa.
3. du hoc my– Bạn phải có một nền tài chính tốt:

Đây là một điều cực kỳ quan trọng. Tài chính là một minh chứng tốt cho việc học tại Mỹ của bạn, giúp bạn thể hiện được khả năng trang trải các chi phí du học mà không vi phạm quy định cấm du học sinh đi làm của chính phủ Mỹ, cũng là một thể hiện rỏ nhất về khả năng quay trở về nước của bạn.
4.du hoc my – Phải thể hiện tinh thần yêu nước và ý định hồi hương:

Đây là một điều không thể thiếu. Bất cứ hành vi nào thể hiện yếu tố coi thường quốc gia của mình điều bị từ chối Visa không thương tiếc.

Bạn cần tư vấn trực tuyến để đi du hoc my? Vui lòng đặt câu hỏi tại đây.

5. du hoc my – Làm đúng các yêu cầu xin Visa:

Cuối cùng là bạn phải cung cấp giấy tờ mà một hồ sơ xin Visa yêu cầu. Bạn có thể tham khảo thủ tục xin Visa tại đây.
6. du hoc my – Thể hiện tốt khi được phỏng vấn:

Phỏng vấn là một quy trình bắt buộc trong quá trình xin Visa đi Mỹ. Lãnh sự viên có thể đặt cho bạn rất nhiều câu hỏi khiến bạn bối rối. Study Guide khuyên bạn hãy chuẩn bị thật tốt cho kỳ phỏng vấn nếu bạn không muốn mọi công sức đổ sông đổ biển. Bạn có thể tham khảo các câu hỏi thường gặp khi phỏng vấn Visa du hoc my tại đây.

-------------------------------------------------------------------------
camera giam sat | mu bao hiem | noi hoi | dan piano | thiet bi 3g | xe Hyundai | thang nhom | bep ga am | Hyundai | kho lanh | du hoc Nhat Ban | cua cong | vach ngan nhom kinh | co nhan tao | nuoc uong tinh khiet | tu bep | [url=http://www.vatgia.com/6269/cua-so.html ]cua so[/url] |day trang diem chuyen nghiep | nệm liên á | nệm vạn thành | cua luoi chong muoi
--------------------------------------------------------------------------

maicat

Back to top Go down

Back to top

- Similar topics